"พิมรี่พาย" เมินขอโทษ !! "อายตา" บิวตี้บล็อกเกอร์ตอกดังๆ ว่า "ดังแค่นี้รีวิวได้ไหม ?" พร้อมยกมือไหว้แม่ค้าออนไลน์คนดัง
ศึกนี้ใหญ่พอประมาณ สำหรับ "อายตา" บิวตี้บล็อกเกอร์สาวร่างเล็กที่มีลีลาการรีวิวสินค้าแบบกันเอง พูดเป็นน้ำไหลไฟดับ แต่จริงใจกับผู้ชมตลอดมา แต่แล้วก็เกิดประเด็นที่ทำให้แฮชแท็ก #พิมรี่พาย ติดเทรนด์ทวิตเตอร์ตลอดทั้งวัน หลัง "พิมรี่พาย พิมรดาภรณ์ เบญจวัฒนะพัชร์" แม่ค้าออนไลน์คนดังไลฟ์สดจวก "อายตา ศรสวรรค์ ใจมั่น" ด้วยถ้อยคำต่ำตม เพราะโมโหที่ "อายตา" นำผลิตภัณฑ์แป้งของ "พิมรี่พาย" มารีวิว พร้อมวิจารณ์คุณภาพ ดึงข้อดี ตอกจุดด้อย ในสไตล์ของตัวเธอเอง โดยไม่มีการสปอนเซอร์แต่อย่างใด
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220208123825395.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220208123825833.png)
ซึ่งในไลฟ์ของ "พิมรี่พาย" นั้น ได้ต่อว่า "อายตา" อย่างสาดเสียเทเสีย พร้อมดูถูกเส้นทางอาชีพของเธออีกด้วย โดยมีคำพูดที่ชาวเน็ตต่างรับไม่ได้นั่นก็คือ "มึงก็โง่เนาะ ถ้าอยากทาแป้งให้มันบางก็ควรใช้แปรงปัด อยากได้หนาก็เอาพัฟกดเอา ลูกกู 6 ขวบยังรู้เลย ไม่สงสัยเลยว่าอายตาเป็นบิวตี้บล็อกเกอร์มาเป็น 10 ปี ทำไมถึงยังไม่ดัง และไอ้วิธีตำหนิก่อนแล้วค่อยชม มันเป็นสไตล์ของยูทูบเบอร์ กูรู้ทัน" ซึ่งสาเหตุที่ทำเอาแม่ค้าปากดีอารมณ์ขึ้นมาจาก มีคนเสี้ยมเก่งแอบส่งแชตมาบอกว่า "อายตา" เอาแป้งไปรีวิว ด้วยวิธีการตำหนิก่อนแล้วค่อยชม
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220208124721425.jpg)
ต่อมาด้าน "อายตา" ได้ออกมาไลฟ์สดกล่าวถึงประเด็นดังกล่าว โดยได้ชี้แจงทุกประเด็นที่ถูกแม่ค้าออนไลน์รายนี้พาดพิง โดยระบุว่า
"ในประเด็นที่พิมรี่พายบอกว่า ตนเป็นบิวตี้บล็อกเกอร์มาเป็น 10 ปีก็ยังไม่ดัง ตนดูคลิปแล้วไม่ได้โกรธอะไร เขาก็พูดถูก ตนเป็นบิวตี้บล็อกเกอร์มา 7-8 ปี คนฟอลโลว์แค่ 1 ล้านกว่าเอง ไปเดินตลาดก็พอมีคนจำได้บ้าง ก็คงจะเรียกได้ว่าไม่ดังจริงๆ แต่ก็รู้สึกว่า เขาด่าเราผิดประเด็น เพราะตนรีวิวคุณภาพของแป้ง ไม่เกี่ยวว่าจะต้องดังหรือไม่ดัง ถ้าตนไม่ดัง ไม่มีสิทธิ์รีวิวหรือ? ตนก็รู้ตัวดีว่ามีคนติดตามแค่นี้"
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220208125138440.jpg)
"ขอโทษด้วยที่หนูไม่ดัง หนูก็อยากดังเหมือนกัน แต่หนูดังได้แค่นี้ หนูก็พยายามได้แค่นี้" อายตากล่าวพร้อมยกมือไหว้
ส่วนประเด็นที่พิมรี่พายบอกว่า ตนใช้พัฟกดแป้ง ทั้งที่ควรจะใช้แปรงปัด ตนก็พอจะมีความรู้เรื่องแต่งหน้าอยู่บ้าง เวลาแต่งหน้าเองก็ชอบใช้แปรงปัดแป้งลงไปบนหน้าอยู่แล้วเช่นกัน แต่ที่ทำคลิปรีวิว ก็อยากเป็นตัวแทนของคนที่ซื้อแป้งมาแล้ว สามารถใช้ได้เลย ใช้อุปกรณ์ที่ให้มาจากในตลับ รู้อยู่แล้วว่าถ้าใช้แปรง เนื้อแป้งจะบางเบากว่า แต่ในบริบทของการรีวิวลูกค้าทั่วไปที่ซื้อมา เขาอาจจะไม่มีแปรง ก็ใช้พัฟในตลับทาให้เห็นว่าจะออกมาเป็นแบบไหน
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220208125239214.jpg)
อย่างไรก็ตาม "พิมรี่พาย" ก็ยังพูดถึงประเด็นนี้อีกครั้ง ระหว่างการไลฟ์ขายสินค้าเมื่อวานนี้ (7 ก.พ.) หลังจากที่มีผู้ชมคนหนึ่งถามในช่องคอมเมนต์ว่าตนจะไม่ขอโทษเลยหรือ พิมรี่พายจึงตอบว่า
"อ๋อ ไม่ขอโทษค่ะ ขอโทษนะคะที่ไม่ได้พูดขอโทษ เนื่องจากว่าเราขอโทษจนเราช้ำไปหมดแล้วค่ะ (หัวเราะ) ขอโทษจนลูกค้าจะอ้วกอยู่แล้วค่ะ!" พิมรี่พาย กล่าว
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220208125323776.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220208125323285.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220208125400526.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220208125400138.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220208125400711.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220208125400452.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220208125400529.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220208125400499.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220208125400567.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220208125400520.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220208125400391.jpg)