"สุภาพร" ผู้สมัครเลือกตั้งซ่อม ส.ส.สงขลาจาก ปชป. ชนะ ผู้สมัครจาก พปชร. 5,061 คะแนน
เมื่อช่วงค่ำวันที่ 16 ม.ค. ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ผลการนับคะแนนการเลือกตั้งซ่อม ส.ส. สงขลา เขต 6 อย่างไม่เป็นทางการ ผู้สมัครหมายเลข 1 น.ส.สุภาพร กำเนิดผล หรือ "น้ำหอม" พรรคประชาธิปัตย์ (ปชป.) มีคะแนนมาเป็นอันดับ 1 ได้ 45,491 คะแนน ตามด้วย หมายเลข 3 นายอนุกูล พฤกษานุศักดิ์ หรือ "โบ๊ต" พรรคพลังประชารัฐ (พปชร.) ได้ 40,430 คะแนน โดยคะแนนห่างกัน 5,061 คะแนน