ห่วง "หนิง" สุดที่รัก "จิน" ออกโรงซัด อย่ามาทำให้เมียกูเครียด
ถึงแม้ตลอดทั้งรายการ "หนิง ปณิตา" และ "กระแต ศุภักษร" พยายามจะบอกว่า ไม่อยากจะพูดถึงความสัมพันธ์ชาวแก๊งเพื่อนซี้ ว่าทำไมถึงแตกหักกับ "เป้ย ปานวาด" โดยลั่นวาจาว่าไม่อยากตอบแล้ว เพราะถ้าพูดไปจะส่งผลกระทบ กับคนหลายคน ยอมโดนด่าดีกว่า ซึ่งก็เป็นเรื่องจริง เพราะหลังจากที่ทั้งสองออกรายการไปก็เกิดดราม่าลูกใหญ่โถมใส่อย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220114102854877.jpg)
ทั้งนี้ จากกระแสดราม่าชาวเน็ตเข้ามาด่าโจมตี "หนิง" กับ "กระแต" หลังจบรายการไป "หนิง" เกิดเครียดหนักถึงกับโพสตตัดพ้อชีวิตที่มีแต่คนไม่รู้จักเข้ามาด่าสารพัดสารเพ
ล่าสุด "จิน จรินทร์ ธรรมวัฒนะ" สามีของหนิง เกิดอาการของขึ้นเดือดดาลแทนภรรยา โดยเจ้าตัวโพสต์ว่า
"อยากจะขอเขียนอะไรสักหน่อยนะ ครอบครัวเราตอนนี้มีความสุขมากๆ มีแต่คนรอบข้างที่ดี ที่รักเรา โคตรดีใจเลยที่คนรอบข้างทั้งหลายเป็นคนจริงใจ ไม่มาปั้นหน้าใส่กัน มีแค่นี้ก็พอแล้ว ใครทำไรไว้มันรู้ดีแก่ใจตัวเอง แค่นี้ล่ะ จบนะ เพื่อนกูเยอะ ญาติกูดี อย่ามาทำให้เมียกูเครียด"
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220114105009543.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220114103309867.jpg)
โดยข้อความนี้ได้หายไปหลังจากที่ "จิน" โพสต์ไปได้เพียงไม่นาน
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220114103448281.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220114103448139.jpg)