ขนแขนสแตนด์อัพ !! พรีเวดดิ้งลองของ เจอแขกไม่ได้รับเชิญยืนส่องชัดๆ ป่าช้านะไม่ใช่สตูดิโอ
เรื่องราวความรักมักมีแต่สิ่งดีๆ มองอะไรก็งดงามสวยเสมอเสียหมด แต่บางทีหากมองลึกๆ ลงไปอีก ก็จะเจอความจริงที่มนุษย์ทุกคนไม่สามารถหลีกหนีไปได้ ซึ่งนั่นก็คือ "ความตาย" กับ 2 บ่าวสาวว่าที่ผัวเมีย ที่ค้นพบสัจธรรมด้านนี้ จึงขอนำเสนอออกมาเป็นพรีเวดดิ้งที่มีธีมแห่งความหลอนซ่อนความรักอยู่ภายใน โดยยกกองไปถ่ายทำในป่าช้าเวลา ตี2 และเมื่อรูปเซตนี้ถูกเผยออกมาก็ทำให้เกิดเสียงวิพากษ์ไปหลายด้าน หลักๆ คือชื่นชม และที่ไม่เห็นด้วยก็มีไม่น้อย
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220108014121864.jpg)
ซึ่งภาพเซตนี้มีผู้คนแชร์ผู้โลกออนไลน์ไปกว่า 3 หมื่นครั้งด้วยกัน หลายคนเพ่งพิจารณาทุกรูป แล้วอยู่ๆ ก็เจอบางสิ่งบางอย่างที่ไม่อาจหาคำตอบได้ กับแขกรับเชิญที่เผอิญโผล่เข้ามาร่วมเฟรมแบบที่ไม่มีใครรู้จัก เฮ้ย !! ใครกันเนี่ย ขนลุกไปหมด
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220108014518774.jpg)
ล่าสุด วันที่ 7 มกราคม 2565 ในโลกโซเชียลกำลังมีการแชร์ภาพพรีเวดดิ้งคู่รักคู่หนึ่งกว่า 3 หมื่นครั้ง จากเฟซบุ๊ก Nonts Kongchaw เป็นพรีเวดดิ้งที่แตกต่างจากคู่รักคู่อื่น ๆ จริง ๆ เพราะถ่ายทำกันที่...ป่าช้าแห่งหนึ่ง โดยคอนเซปต์ของภาพถ่ายครั้งนี้ ช่างภาพระบุไว้ว่า Pre Wedding - Love Beyond Death เพราะความรักอยู่เหนือความตาย ภาพที่ออกมาแต่ละภาพล้วนเกี่ยวข้องกับพิธีของคนตายทั้งสิ้น มีทั้งบ่าวสาวถ่ายคู่โลงศพ ด้วยธีมมืดๆ ดาร์กๆ บางรูปก็มีการถ่ายกันในสุสาน พร้อมวางพวงหรีดที่เขียนคำว่า "Marry me" บางรูปก็ทำท่าคล้ายกับถ่ายในโลงศพ มีการมัดตราสังเอาไว้ บางรูปก็ไปถ่ายกันในเตาเผาศพ จุดไฟเป็นการร่ำลา
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220108014717511.jpg)
ซึ่งชาวเน็ตต่างก็แซวว่า "ถ้านอกใจนี่ตายแน่นอน" หรือแม้แต่ "ถ่ายไปถ่ายมาอาจเจอภาพติดวิญญาณก็ได้นะ" และแล้วรูปที่พีคที่สุด คือรูปที่ไปถ่ายที่ป่าช้าเก่า ถ้ามองโฟกัสที่คู่บ่าวสาวจะไม่เห็นอะไร เป็นภาพสวยงามตามปกติ แต่ถ้าเพ่งไปที่ด้านหลังของรูป จะรู้สึกขนลุกขึ้นมา มีเงาปริศนายืนอยู่ ซึ่งช่างภาพก็ระบุว่า
"คุณลุงเป็นใครเหรอครับ แอบมองเราทำไม คุณลุงไม่กลัวผีเหรอครับ ที่นี่ป่าช้าเก่านะ"
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220108014841241.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220108014841731.jpg)
ต่อมา ช่างภาพชี้แจงว่า ในภาพนี้มีทีมงานอยู่หลังกล้อง 4 คน เป็นวัยรุ่นทั้งหมด ไม่มีคนแก่เลย ส่วนเวลาที่ถ่าย ถ่ายกันตอนตี 2 ไม่รู้เหมือนกันว่า ลุงเขามาทำอะไร ทั้งนี้ หลายคนก็เข้ามาชมคู่บ่าวสาวว่าธีมแปลกดี ตีความออกมาได้แตกต่างจากคนอื่น แต่ก็มีบางคนที่เข้ามาบอกว่าไปถ่ายภาพพรีเวดดิ้งในป่าช้าก็ดูจะไม่เป็นมงคลสักเท่าไร ส่วนภาพที่บุคคลปริศนานั้น บางคนก็เข้ามาบอกว่าเป็นพระ บางคนก็มาบอกว่าสัปเหร่อ เอาเป็นว่ายังไม่มีบทสรุปใดๆ กับภาพปริศนาที่เห็นๆ กัน แต่ก็ทำให้หลายคนขนแขน ขนหัว ขนทั้งตัว ลุกไปหมดแล้ว
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220108015019217.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220108015019332.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220108015035528.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220108015035288.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20220108015035493.jpg)