วันที่ 18 ตุลาคม 2560 เมื่อเวลา 09.00 น. ที่บริเวณหน้าลานย่าโม ที่ว่าการอำเภอแก้งสนามนาง จังหวัดนครราชสีมา นายนพดล มามาก นายอำเภอแก้งสนามนาง พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ นำประชาชนจิตอาสาของอำเภอแก้งสนามนาง มาร่วมกันปลูกดอกดาวเรือง เพื่อแสดงพลังแห่งความจงรักภักดี และน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช ในหลวงรัชกาลที่ 9 อย่างหาที่สุดมิได้ที่พระองค์ทรงมีต่อพสกนิกรชาวไทย
นอกจากนี้ จิตอาสายังร่วมแรงร่วมใจกันจัดทำซุ้มวางดอกไม้จันทน์ สถานที่ประกอบราชพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร ให้ออกมาสวยงามและสมพระเกียรติของพระองค์ท่านอย่างสุดความสามารถ
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20171018014931879.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20171018014939814.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20171018014947560.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20171018014955136.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20171018015002329.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20171018015027810.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20171018015036682.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20171018015056651.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20171018015104863.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20171018015115477.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20171018015124700.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20171018015133132.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20171018015144523.jpg)