วันที่ 6ต.ค. นายวิทวัส โลหะมาศ สามีของ "แม่นุ่น" สุพัฒชา ศรีสุวรรณ เจ้าของเพจแม่นุ่น ซึ่งต่อสู้กับโรคมะเร็งเต้านมระยะสุดท้ายมาเป็นเวลา 4 ปีเต็ม โดยหลังจากรักษาตัวที่ รพ.พญาไท1 มาตั้งแต่วันที่ 20 ก.ย.ที่ผ่านมา ล่าสุดสามีได้อัพเดตอาการของแม่นุ่น
โดย นายวิทวัส ได้โพสต์ภาพและข้อความผ่านเฟซบุ๊ก แม่นุ่น ใจความระบุว่า
เซ็นต์แล้ว ไม่ใส่ท่อช่วยหายใจ ไม่ปั๊มหัวใจ ไม่ใช้ยากระตุ้นหัวใจ ถ้าอยากหลับก็หลับไป ถ้าจะสู้ก็ลุกขึ้นมา อยากได้อะไรก็ตามใจเธออยู่แล้ว
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20171006054549852.png)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20171006055600400.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20171006055611664.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20171006055625730.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20171006055654205.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20171006055706896.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20171006055722304.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20171006055742756.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20171006055751507.jpg)