เรียกได้ว่าเป็นปีทองของนางเอกสาว แต้ว ณฐพร เตมีรักษ์ ที่หลังจากละคร นาคี จะดังเปรี้ยงปร้างแล้ว ทั้งงานต่างๆประดังเข้ามาเพียบ ล่าสุดเจ้าตัวเดินทางไปที่ริมฝั่งแม่น้ำโขงจังหวัดหนองคาย รำในงานบั้งไฟพญานาค
ท่ามกลางบรรยากาศปรากฏการณ์บั้งไฟพญานาค ลูกไฟสีแดงพุ่งจากแม่น้ำโขงในคืนวันออกพรรษา ประชาชนเฝ้ารอกันอย่างจดจ่อ ในช่วงที่รอคอยก็มีขบวนร่ายรำ นำโดยนักแสดงสาวชื่อดัง แต้ว ณฐพร แต่ที่เห็นงดงามขนาดนี้ หลายคนอาจจะเข้าใจว่า แต้ว ร่ำเรียนจบมาทางนาฏศิลป์หรือ? แต่ไม่ใช่เลย นี่ล้วนมาจากการฝึกซ้อมทั้งสิ้น งานนี้ยังมีอดีตนางสาวไทย 2535 อรอนงค์ ปัญญาวงศ์ มารำด้วย แฟนๆ ละครนาคี ชมภาพกันได้เต็มอิ่มเลยจ้า
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20171006023448323.png)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20171006023500221.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20171006023513687.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20171006023522601.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20171006023531445.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20171006023545712.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20171006023555409.jpg)
cr : ขุ่น'น ฟร๊ากก'ก