นักแสดงหนุ่มมากความสามารถ "ฟลุ๊คจ์-พงศภัทร์ กันคำ" เป็นปลื้มแบบสุดๆ เมื่อได้รับการเทียบเชิญจาก RENHE TOWN ห้างสรรพสินค้ายักษ์ใหญ่ของสาธารณรัฐประชาชนจีน ให้เป็นตัวแทนนักแสดงไทย เข้าร่วมงาน RENHE TOWN 1st Aniversary ณ เมืองเฉิงตู
พร้อมยกเวทีให้แสดงความสามารถแบบเดี่ยวๆ One Man Show กับโชว์ มวยไทยประยุกต์ ที่เป็นการผสมผสานกันระหว่างศิลปะป้องกันตัวอันเลื่องชื่อของประเทศไทยอย่าง มวยไทย กับ กีฬายิมนาสติก เข้าไว้ด้วยกันอย่างลงตัว
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20191203022626204.jpg)
ขอบอกงานนี้ หนุ่มฟลุ๊คจ์ทุ่มสุดตัว บินกลับบ้านเกิด จังหวัดเชียงราย เพื่อดีไซน์ท่วงท่าต่างๆ และซุ่มซ้อมการแสดงกับครูมวยที่ฝึกสอนมาตั้งแต่ยังเด็ก ซึ่งก็คุ้มค่ากับความทุ่มเท เพราะโชว์ออกมาดี เป็นที่ตื่นตาตื่นใจของทุกๆ คนที่มาร่วมงานแล้ว ยังได้แสดงให้เห็นถึงศิลปวัฒนธรรมของไทยที่สวยงาม แต่แฝงไว้ด้วยพลังอันแข็งแกร่งอีกด้วย
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20191203023752594.jpg)
นอกจากนี้ หนุ่มฟลุ๊คจ์ยังได้รับเชิญให้ร่วมเข้าชม และถ่ายภาพในนิทรรศการของการ์ตูนบาสเกตบอลสุดคลาสสิคเรื่องดังอย่าง SLAMDUNK ที่เป็นหนึ่งในกิจกรรมพิเศษ เนื่องในโอกาสเฉลิมฉลองครบรอบ 1 ปี ของ RENHE TOWN อีกต่างหาก
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20191203022727299.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20191203022727534.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20191203022727858.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20191203022727213.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20191203022727491.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20191203022805800.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20191203023003381.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20191203023639764.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20191203023639503.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20191203023639828.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20191203023639172.jpg)