ทนไม่ได้จริงๆ "สไมล์ เดอะสตาร์" โดนใช้ภาพแอบอ้างประกอบเรื่องบทความ "หนีตามผู้ชาย"
รูปมีเยอะแยะไม่ใช้ มาแอบอ้างใช้ภาพของตนประกอบบทความเรื่อง "หนีตามผู้ชาย" ทำเอานักแสดงสาว "สไมล์ ภาลฎา ฐิตะวชิระ" หรือ "สไมล์ เดอะสตาร์" ออกอาการไม่ปลื้มต้องออกมาโพสต์เรื่องราวและขอให้เพจที่เผยแพร่ ลบออก เพราะเหตุการณ์อาจทำให้คนเข้าใจผิดเกี่ยวกับตนกับเรื่องราวในภาพได้
โดยภาพนี้เป็นภาพเจ้าตัวสมัยเรียนชั้นมัธยม ประกอบเนื้อหาเกี่ยวกับ ลูกสาววัย 15 ปี ที่หนีตามผู้ชายแล้วเขียนจดหมายลาพ่อแม่ไว้ ในเพจเฟซบุ๊ก ซึ่งมีคนติดตามและแชร์ข้อความดังกล่าวออกไปเป็นจำนวนมากมาย
ทั้งนี้ "สไมล์" ได้ออกมาโพสต์ถึงเรื่องนี้ผ่านทวิตเตอร์ส่วนตัวว่า “เป็นบทความที่ดีมากเลยค่ะ แต่การเลือกใช้รูปประกอบ คนที่มีตัวตนอยู่จริง ๆ อยากให้ตรวจสอบให้ดีครับ อาจจะสร้างความเข้าใจผิดให้กับคนในภาพได้ค่ะ ยกตัวอย่างเคสนี้ที่ใช้รูปสไมล์ประกอบ หลายคนก็เข้าใจผิดกันไป มีคนเขียนคอมเมนต์ถึงเรื่องภาพไปแต่ยังไม่มีการลบออกเลย ต้องทำอย่างไรดีคะ”
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20191112024415697.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20191112023918443.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20191112023959680.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20191112023959550.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20191112023959342.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20191112023959576.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20191112023959155.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20191112023959160.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20191112023959608.jpg)
Cr. smile.parada