"แอนนา" เคลื่อนไหวครั้งแรกหลังหย่าขาดจาก “ตุ้ย ธีรภัทร์” โพสต์ภาพเศร้า ด.ญ.นั่งโดดเดียวคนเดียว ด้านชาวเน็ตแห่ให้กำลังใจสู้ ๆ
จากกรณี "ตุ้ย ธีรภัทร์ สัจจกุล" ออกมาเปิดใจว่าได้ยุติชีวิตคู่ 11 ปี กับ "แอนนา-นาตาชา เปลี่ยนวิถี" โดยให้เหตุผลว่า เป็นเรื่องทัศนคติและมุมมองการใช้ชีวิต ที่อาจจะไม่สอดคล้องกันนั้น
ล่าสุด "แอนนา-นาตาชา เปลี่ยนวิถี" ได้เคลื่อนไหวผ่านอินสตาแกรม @natasha_plienvit ครั้งแรก ด้วยการโพสต์ภาพวาดของ ด.ญ.คนหนึ่งหน้าตาเศร้าสร้อย นั่งก้มหน้ากุมมือตัวเองอยู่อย่างโดดเดี่ยวบนม้านั่ง โดยไม่ได้มีการเขียนแคปชั่นแต่อย่างใด
ขณะที่ชาวเน็ตได้เข้าไปให้กำลังใจจำนวนมาก เช่น สู้ ๆ นะคะ คุณแอนนา เราอยู่ในวัยเดียวกันเจอปัญหาคล้าย ๆ กัน คุณแอนนายังมีลูกเป็นกำลังใจที่สำคัญ กลั้นใจอดทนค่ะ เดี๋ยววันเวลามันก็จะผ่านไป เพื่อให้เราพบเจอกับสิ่งที่ดีกว่าค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ, สู้ๆค่ะรุ่นพี่ เดี๋ยวมันก็ผ่านไปค่ะ,เดี๋ยวก็ผ่านไปค่ะ,อดทนนะค่ะ,
ขอบคุณเฟซบุ๊ก @natasha_plienvit
อ่านข่าวที่เกี่ยวข้อง
คำต่อคำ "ตุ้ย ธีรภัทร์" เปิดใจเลิก "แอนนา" มุมมองการใช้ชีวิตต่างกัน