นานๆจะได้มีเวลาไปเที่ยวกันแบบยกครอบครัวสักทีสำหรับครอบครัวของสาวกุ๊บกิ๊บ-สุมณทิพย์ ชี - บี้-ธรรศภาคย์ ชี และน้องเป่าเปา ที่ล่าสุดทั้งสามพ่อแม่ลูกยกโขยงไปเที่ยวทะเลกันอย่างมีความสุข ท่ามกลางแสงแดดและคลื่นทะเลกันแบบชิลๆ หลังหนุ่มบี้ต้องไปลุยงานที่เมืองจีนอยู่นาน
โดยทริปนี้คุณพ่อบี้และคุณแม่กุ๊บกิ๊บจัดหนักจัดเต็มหลังมีเวลาได้สวีทกันอย่างเต็มที่ ทั้งท่าโพสต์สุดแซ่บ ทั้งอวดผิว รวมถึงช็อตสวีทแบบหวานๆด้วยการหอมกันบ้าง จูบกันบ้างตามประสาครอบครัวสุขสรรค์
งานนี้ไม่รู้ว่าทั้งสองจะมีทายาทคนที่สองกลับมาด้วยไหม แต่ดูจากภาพแล้วบอกเลยว่าทะเลเดือดสุดจริงๆ