เตรียมควงคู่เข้าพิธีวิวาห์แล้ว สำหรับ ศิลปินหนุ่ม "บอย อนุวัฒน์" กับ "เจี๊ยบ พิจิตตรา" หลังใช้เวลารวมทุกข์ ยิ้มรับความสุขกันมาตลอด 14 ปี และเป็นคู่รักในวงการบันเทิงที่แฟนๆ รอฟังข่าวดีการแต่งงานมากที่สุด วันนี้แฟนๆ ไม่ต้องลุ้นอีกต่อไป เพราะทั้งคู่ได้เปิดเผยภาพพรีเวดดิ้งสุดหวาน ที่ถ่ายโดยช่างภาพชื่อดัง วิน ภูริต ย้ำข่าวดีลั่นระฆังวิวาห์เดือนมกราคม 2562
โดย เจี๊ยบ ได้โพสต์ภาพคู่พร้อมกับข้อความบรรยายเอาไว้ว่า
“ลงรูปคู่กี่ครั้งก็ไม่เขินเท่าครั้งนี้ มกราคมนี้ของจริงแล้วนะ”
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20181213033608644.jpg)
โดยมีเพื่อน พี่ น้อง ในวงการบันเทิงต่างก็เข้ามาแสดงความยินดีกับคับคั่ง อาทิ โอปอล์ ปาณิสรา, เนย โชติกา, แพท ณปภา, ดีเจป๊อป กิตติพงศ์
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20181213033724701.jpg)
ส่วนฝ่ายว่าที่เจ้าบ่าวอย่าง บอย อนุวัฒน์ ก็ได้โพสต์ภาพเดียวกัน พร้อมกับข้อความที่เป็นเนื้อเพลง การเปลี่ยนแปลง เล่ามุมมองความรักหลังจากได้รู้จักกับ เจี๊ยบ ก็ทำให้มีโอกาสได้เรียนรู้ซึ่งกันและกัน จนตัดสินใจแต่งงานใช้ชีวิตคู่ด้วยกันในปีหน้านี้แล้ว
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20181213035237103.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20181213035237414.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20181213035238163.jpg)