“แหลม ศรีสะเกษ” ขอบคุณคนไทยทุกคนที่เป็นกำลังใจ จะสร้างเนื้อสร้างตัวต่อไป หยอดคำหวาน “จะรักน้องจ๋าเพียงคนเดียว อยากมีลูกชาย 3 คนเพื่อให้เดินตามรอยเท้า”
เมื่อคืนวันที่ 10ต.ค. ที่ผ่านมา ที่แผงทุเรียนป๊าจุ้ย ตลาดเกษตรอวยชัย 3 อ.หลังสวน จ.ชุมพร นายจุ้ย เจ้าของแผงซื้อขายทุเรียนหมอนทองส่งประเทศจีนที่ใหญ่ที่สุดในภาคใต้ ได้เปิดแผง เพื่อเลี้ยงต้อนรับ “แหลม ศรีสะเกษ” แชมป์มวยโลก ขวัญใจชาวไทย ที่เพิ่งเสร็จสิ้นการแจกการ์ดพิธีมงคลสมรสแก่ชาวชุมพร
“แหลม ศรีสะเกษ” กับน้องจ๋า อยู่ในบรรยากาศสบายๆ ชิลๆ เมื่อเดินทางมาถึงแผงทุเรียน มีบรรดาแฟนๆ ขอถ่ายภาพตลอดเวลา เจ้าของธุรกิจค้าส่งทุเรียนไปยังประเทศจีน ระดับแนวหน้า เดินทางมาร่วมโต๊ะรับประทานอาหารหลายสิบคน เสิร์ฟอาหารทะเลราคาพิเศษสุดเพื่อให้แหลมได้ลิ้มรส อาทิ ปลาอินทรีย์จากการตกเบ็ด ความยาวกว่า2 เมตร น้ำหนัก 20 กก. ราคา1หมื่นบาท และอาหารสุดยอดของ อ.หลังสวน จ.ชุมพร อีกหลายสิบเมนู
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20181011113400696.jpg)
"แหลม ศรีษะเกษ" กล่าวว่า รู้สึกสบายใจที่ผ่านปัญหาทุกอย่างมาได้ จนในเวลานี้เคลียร์ทุกอย่างหมดแล้ว ทั้งพ่อแม่ก็ให้ความรักในตัวน้องจ๋า ก็จะตั้งใจสร้างครอบครัวกับน้องจ๋า อยากมีลูกชาย3 คน เพื่อให้เดินตามรอยเท้าด้วย จะรักจ๋าเพียงคนเดียว สร้างเนื้อสร้างตัวต่อไป ขอบคุณคนไทยทุกคนที่เป็นกำลังใจ ในขณะที่น้องจ๋า เปิดเผยว่า ได้ไปกราบพ่อแม่ของแหลมแล้ว ได้รับความรักอย่างมาก และจะเดินทางมาในงานแต่งงานด้วย