เคลียร์คิวลัดฟ้าไปเติมความหวานด้วยกันเมื่อหลายวันก่อนสำหรับคู่จองหนุ่ม "หมาก-ปริญ สุภารัตน์" กับสาว "คิมเบอร์ลี่ แอน เทียมศิริ" งานนี้แฟนๆฟินกันยกใหญ่ เมื่อเห็นภาพสวยๆของทั้งคู่ที่ดูจะรักกันแบบไม่มีลิมิต ล่าสุดเจอหนุ่มหมากในงานเปิด ”ร้าน Gram Pancakes Thailand” เลยอัปเดตเรื่องทริปหวานได้ความว่า
ทริปญี่ปุ่นที่ไปมาเป็นยังไงบ้าง?
ร้อนมากเลยครับ(หัวเราะ) ไป 4 วันเองครับ ไปโตเกียว จริงๆก็ เป็นช่วงหยุดยาว แล้วก็พอดีว่าน้องถ่ายละครค่อนข้างติดๆกันเยอะๆ เราก็เลยอยากพาเขาไปพักผ่อนบ้าง
เป็นของขวัญวันรับปริญญา (คิมเบอร์ลี่) หรือเปล่า?
จริงๆ ก็ตั้งใจไว้แบบนั้นครับผม
เราออกค่าใช้จ่ายให้หมดเลยไหม?
ไม่ครับ เขาก็ออกด้วยครับ อยากกินอะไร อยากไปไหน เหมือนพาไปพักผ่อนนั่นแหละครับ ออกร้านนี้เข้าร้านนี้ ก็เพิ่มน้ำหนักมาได้นิดหน่อย(หัวเราะ) รอบนี้ก็กินเหมือนเดิม ก็ญี่ปุ่นอ่ะเนอะ มีของกินอร่อยๆเยอะ
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20180803021009780.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20180803020601828.jpg)
ช้อปปิ้งด้วยไหม?
ช้อปปิ้งก็เป็นธรรมดาอยู่แล้วครับ จริงๆก็ไม่ได้ซื้ออะไรเยอะหรอก ซื้อของขวัญให้ตัวเองบ้าง
แล้วเราซื้ออะไรให้คิมบ้างไหม?
ไม่มีเลยครับ เขาซื้อเอง ถือว่าพาไปเที่ยวแล้วกัน ซื้อของเอาไว้โอกาสต่อไปแล้วกัน
แต่คิมบอกอยากได้กระเป๋าเป็นของขวัญ?
โอ้ย ซื้อเองเถอะ(หัวเราะ) รวยกว่าผมอีก ซื้อเองๆ
คิมได้บอกไหมว่าอยากได้อะไร?
ไม่เลยครับ เขาก็แค่อยากมีเวลาไปพักผ่อนบ้างเท่านั้นเอง ของอะไรเขาก็ไม่ค่อยอยากได้เท่าไหร่
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20180803020930356.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20180803020658114.jpg)
ถือเป็นทริปสวีตเลยไหม?
จริงๆไม่ได้สวีตมากครับ ไปกับเพื่อนเนอะ ก็ไปเดินเล่น ช็อปปิ้งบ้าง กินอาหารอร่อยๆ
มีแต่รูปหวานๆออกมา?
มีคนถ่ายรูปให้ไง จริงๆเราก็ไปหลายทริป แต่ไม่มีคนถ่ายรูปให้ไง แต่ก็มีถ่ายเองบ้าง แล้วก็มีแลกกล้องกับเพื่อนบ้าง
มีรูปพิเศษที่ยังไม่ได้ปล่อยไหม?
มีๆครับ ธรรมดาไปเที่ยวก็ต้องถ่ายรูปไว้หน่อย
เก็บไว้เพื่อทำโฟโต้บุ๊กเล่มต่อไปหรอ?
นี่แหละครับ อุ๊บอิ๊บไว้ก่อน
หลังจากนี้จะไปอีกไหม?
ตอนนี้น้องเขาถ่ายละครยาวเลยครับ น้องหมากก็รอเปิดกล้องอยู่ครับ ฝากบอกพี่แอนหน่อยครับ อยากเล่นละครแล้วครับ(หัวเราะ)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20180803020827365.jpg)
ต้องฟิตหุ่นอีกไหม?
ใช่ๆ นี่ก็พยายามฟิตอยู่ครับ ให้ตัวเล็กลง จริงๆผมว่าตอนนี้ก็โอเคแล้วในระดับนึง ส่วนลุคก็ค่อยไปดูตอนฟิตติ้งกันอีกทีนึง แล้วก็หวังว่าจะเป็นเร็วๆนี้ครับ อยากเล่นละครครับ เรื่องน้ำหนักก็มีขึ้นลงเป็นธรรมดาครับเป็นหน้าที่ เรามองว่ามันเป็นหน้าที่ของนักแสดง ที่ต้องทำตัวให้เข้ากับบทบาท
แบบนี้ส่งผลเรื่องสุขภาพด้วยไหม?
ไม่มีครับ พร้อม