เตรียมสละโสดแล้วสำหรับนักแสดงหนุ่ม “ต๊ะ วริษฐ์ ทิพโกมุท” หลังคบหาดูใจกับแฟนสาวมานานถึง 9 ปีจนรักสุกงอมเตรียมจัดงานหมั้นที่ จ.ภูเก็ต ในวันที่ 18 พ.ย. 61 ล่าสุด เจอหนุ่มต๊ะในงาน “RABBIT TODAY FREE DAILY MAGAZINE LAUNCHING” เลยขออัพเดตงานหมั้นและงานแต่งงานได้ความว่า ...
จริงๆ ได้ฤกษ์งานแต่งมา 2 ฤกษ์ แต่เรายังเลือกอยู่ก็เลยยังไม่อยากบอก แต่ตอนนี้ที่จัดแจงอยู่คืองานหมั้นที่ภูเก็ต นี่ก็เพิ่งกลับจากภูเก็ตเมื่อวานคือเพิ่งไปดูสถานที่งานหมั้นมา ก็ถือว่าถูกใจแอนเขาก็ถูกใจ ซึ่งสถานที่เป็นบ้านเก่าสมัย ร.5 ที่เปลี่ยนเป็นร้านอาหาร
งานหมั้นเมื่อไหร่?
18 พฤศจิกายน ครับ
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20180612120043410.jpg)
เตรียมงานไปถึงไหนแล้ว?
วุ่นมาก มึนมาก (หัวเราะ) ตอนนี้บอกแอนว่าเอาทีละอันนะ เอาหมั้นให้เสร็จก่อนเพราะเราอยู่ไกลด้วย ต้องบินไปจัดแจงเรื่องสถานที่ เรื่องของ ป้าย ช่าง ที่พักของญาติอีก คนอื่นที่ผ่านมาได้นี่ยากนะ ตอนคุยกับผู้ใหญ่เราก็งงเพราะมันมีทั้งพิธียกน้ำชาของเขาเป็นอย่างไรเพราะเราก็ไม่เคยแต่งไงก็ไม่รู้ว่าคืออะไรเราก็ต้องงูๆ ปลาๆ ไป รายละเอียดมันเยอะครับ
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20180612120107683.jpg)
งบประมาณเท่าไหร่?
เอาให้ถูกที่สุด (หัวเราะ) ไม่อยากตำน้ำพริกละลายแม่น้ำครับ (ยิ้ม)
กลัวเรื่องเวลาเตรียมงานจะไม่ทันไหม?
กังวลเหมือนกัน แต่เราก็มีเวลาพอสมควร จริงๆ ก็น่าจะโอเคแหละครับ
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20180612120146346.jpg)
ธีมงานเป็นยังไง?
เป็นโบราณหน่อยๆ เป็นชุดไทยราชปะแตน ก็ถือว่ายากเหมือนกันเพราะที่ภูเก็ตเหมือนต้องนั่งรถม้ารถเกวียนอะไรสักอย่าง แล้วชุดและบ้านที่เราจัดงานก็เป็นบ้านโบราณด้วยก็ต้องหาธีมที่ที่เหมาะสม
เชิญแขกประมาณกี่คน?
จริงๆ รับได้แค่ 120 คน ญาติที่นั่นอีก เราก็เลยบอกเพื่อนๆ ที่อยู่ที่นี่ว่ากรุณารอที่กรุงเทพฯ นะ(ยิ้ม) ไปโน่นเดี๋ยวบ้านถล่ม ที่โน่นสถานที่มันจำกัดจริงๆ เพื่อนหลายๆ คนก็อยากไปจะได้เที่ยวด้วย
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20180612120217669.jpg)
งานที่กรุงเทพฯ จัดแบบไหน?
น่าจะแบบกึ่งๆ ไม่ได้แบบพิธีจ๋า เป็นแค่งานฉลองเฉยๆ เพราะญาติผมที่อยู่กรุงเทพฯ ก็ต้องมา และเพื่อนๆ ที่อยู่กรุงเทพฯ เยอะมาก ไหนจะผู้ใหญ่หลายๆ ท่านที่เราเคารพ นายด้วยครับ
ชีวิตเปลี่ยนไปไหมกับชีวิตคู่?
ก็ไม่ต้องเปลี่ยนอะไรเยอะเราอยู่เป็นเพื่อนอ่ะ ดูแลกัน ถามสารทุกข์สุกดิบ ช่วยเหลือกันตลอด ผมว่าไม่ได้ต่างหรอก แค่มีพันธะมากขึ้น ต้องระวังมากขึ้น อย่าไปทำให้เขาโกรธเยอะ
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20180612120240501.jpg)
ระวังในที่นี้คือ?
คือเหมือนเรากำลังจะมีเมียเป็นตัวเป็นตน(ยิ้ม) เผื่อเราอยากจะมีลูก อารมณ์เขาแปรปรวน ถ้าเกิดไม่มีขึ้นมาเราก็ต้องเอาใจเขาเป็นพิเศษ
เรื่องเจ้าชู้ล่ะ?
ผมไม่มีอยู่แล้ว คบกันมา 9 ปีไม่เคยยุ่งกับใครเลยครับ ไม่มีนอกใจเลย นอกกายก็ไม่มี (หัวเราะ)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20180612120259216.jpg)
พร้อมเปิดอู่มีลูกเลยไหม?
ตอนนี้ก็ลังเลนะ ใจหนึ่งอยากมี อีกใจก็ไม่อยากมีเพราะสังคมทุกวันนี้โหดร้ายมาก เราก็กลัวว่าถ้ามีแล้วดูแลไม่ทั่วถึงมันก็ลำบากเหมือนกัน แต่อีกใจในเมื่อเรามีครอบครัวก็ต้องมีลูกไหม ก็เดี๋ยวต้องรออีกทีครับ
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20180612120314205.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20180612120314793.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20180612120314762.jpg)
![](http://newtv.co.th/images/content/ct_20180612120314328.jpg)