เอเอ ภัทรบุตร" นักแสดงหนุ่มหุ่นแซ่บ ทาสนกแก้ว จากรั้วธุรกิจบัณฑิตย์ ประกาศตามหานกแก้วสุดรัก บินหายในระหว่างร่วมงานที่สยามสแควร์ ผู้ใดพบเห็น ฝากติดต่อกลับมีค่าตามติดหานกให้
โดยส่วนตัวของ เอเอ ภัทรบุตร เขาเป็นคนที่รักสุขภาพมากๆ มักที่จะเอาเวลาว่างๆ ไปออกกำลังกายฟิตหุ่นตลอดจนเล่นฟุตบอลอยู่บอยๆ โดยนอกจากเรื่องสุขภาพแล้ว กิจกรรมที่เรียกว่าเป็นสิ่งที่เขาชอบอีกอย่าง นั่นก็คือการเลี้ยงนกแก้ว ซึ่งเขาเป็นคนที่ชอบนกแก้วมากๆ ซึ่งล่าสุดนั้น เอเอ ภัทรบุตร กลายเป็นที่สนใจและพูดถึงมากๆ สำหรับการรับบท บอดี้การ์ด ของ อาหนิง นิรุตติ์ จากละครเรื่อง ตะวันตกดิน