กะเทยไทยทำถึง "พชร อานนท์" อึ้ง !! เกณฑ์พลพรรคสาวสอง 50 ชีวิตถ่าย "หอแต๋วแตก"
ชุลมุนวุ่นวายมากมายเลยทีเดียว สำหรับเหตุการณ์ ณ สุขุมวิท 11 จากกะเทยเพื่อเพื่อนกะเทยร่วมชาติ หลังโดนหักหาญจากกะเทยฟิลิปปินส์ 20 ต่อ 2 แถมกระทำตัวเยี่ยงโจรเถื่อนฉกเอาทรัพย์สินไปอีกด้วย ทำเอากะเทยไทยทั้งหลายทนไม่ไหวลุกขึ้นสู้นัดหมายรวมตัวหวังบุกแก้แค้นศัตรูถึงโรงแรมที่พักย่านสุขุมวิท 11 และนี่จึงเป็นที่มาของคำว่า "วันกะเทยผ่านศึก" นั่นเอง
แต่แล้วในวันออกศึกที่แท้ทรูเพื่อนกะเทยฟิลิปปินส์ 19 ชีวิตกลับหนีหายไปไหนกันหมด เหลือเพียงตัวต้นเรื่องหนึ่งเดียวที่ลงมาให้เหล่าสาวสองไทยรุมสกรัม ซึ่งดูๆ แล้วช่างน่าสงสารเจอทั้งบาทาทั้งหน้ามือหลังมือจนจำสภาพเดิมแทบไม่ได้ แต่เพราะเป็นการใช้ความรุนแรงเข้าตัดสินสิ่งนี้ทั่วโลกย่อมไม่เห็นดีด้วย อีกทั้งจะทำให้สายตาทั้งหลายมองว่าเมืองไทยไร้กฎหมายหรืออย่างไร ถึงได้ใช้กฎหมู่เข้าปราบโจร ? เป็นอันว่าเหตุการณ์นี้ก็มีเหล่าเจ้าหน้าที่ตำรวจเข้าช่วยห้ามปรามจนไม่เกิดเรื่องราวบานปลายไปมากกว่านี้ สุดท้ายต้องตามดูกันว่าคนผิดทั้งหมดจะเจอโทษทัณฑ์อะไรบ้าง
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240305122830852.jpg)
โดยเช้านี้ แฮชแท็ก #สุขุมวิท11 ก็ได้ทะยานติดเทรนด์ X ไปเรียบร้อยแล้วจากวีรกรรมกะเทยไทยที่ไม่แพ้ชาติใดๆ จริงๆ ซึ่งผลพวงคือมีคนปิ๊งไอเดียอยากให้ผู้กำกับหนังดังอย่าง "พชร์ อานนท์" นำซีนสะท้านโลกันต์ซีนนี้เข้าสู่โลกแห่งภาพยนตร์ "หอแต๋วแตกแหกสัปะหยด" ที่กำลังรอวันเข้าฉาย 14 มี.ค.นี้ ด้วย ด้าน "พชร์ อานนท์" เมื่อรู้ข่าวเข้าก็ชอบอกชอบใจ โพสต์บอกว่า
“555 หอแต๋วภาค 11 พอดีเข้ากับสุขุมวิท 11 พอดีเลย แต่ก่อนอื่นทำหอแต๋วภาคนี้ให้เสร็จก่อนอาทิตย์หน้าเข้าแล้ว งานยากงานละเมียดต้องละเอียดๆ หน่อย หอแต๋วแตก แหกสัปะหยด”
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240305123717530.jpg)
พร้อมเขียนข้อความกำกับเพิ่มอีกว่า “เสียใจด้วยเพิ่มฉากกะเทยตบกันที่สุขุมวิทคงไม่ทัน แต่ถ้าเป็นหอแต๋วแตกแหกสุขุมวิท 11 อ่ะไม่แน่!!” ทำให้มีแฟนคลับออกมาเชียร์จำนวนมากว่าให้ทำเลย พร้อมตีตั๋วไปดู
ต่อมา "พชร์ อานนท์" ก็ได้โพสต์อีกว่า “เพื่อกะเทยไทย เราทำได้ รอดูเลยในหอแต๋วแตกแหกสัปะหยด แล้วจะรู้ว่าพชร์ ทำได้ สมัครด่วนพูดจริงทำจริงนะ”
โดยเขียนประกาศระบุว่า “รับสมัครกะเทยใจกล้า 50 คน ลงชื่อเบอร์โทรไว้เลย ถ่ายคืนวันพุธที่ 6 นี้ กล้าขอก็กล้าถ่ายเพิ่ม”
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240305123838313.jpg)
กระทั่งล่าสุดเช้าวันที่ 5 มีนาคม 2567 "พชร์ อานนท์" ออกมาโพสต์ประกาศตามหากะเทยไปเล่นหนังอีกครั้ง พร้อมแคปชั่น
“ลงชื่อพร้อมเบอร์โทร อยากได้ตัวแรงๆ หน่อย555 เดียวไม่เหมือนจริง ตำรวจจริงไม่เอานะ เดียวเอาตำรวจเอ็กซ์ตร้า กลัวเหมือนกันจ้ะ ด่วนเลยนะเดียวไม่ทันหนังเข้าฉาย 14 มีนาคมนี้”
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240305124048149.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240305124111592.jpg)
พร้อมข้อความว่า “ประกาศอีกครั้ง กะเทยไทยคนไหนที่อยู่ในศึกสุขุมวิท11 แล้วอยากเห็นตัวเองในหนัง ลงชื่อเลยจ๊ะ” และยังมีโฟสต์ต่ออีกว่า “ช่วยแม่คิดหน่อยสิ 555แม่ งงมากตอนนี้” ข้อความว่า “หานักแสดงไม่ได้แล้ว มีคนบอกว่านักแสดงอยู่โรงพัก ลุมพินีกันหมด แล้วทำยังไงดีพูดสิ”
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240305124133182.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240305124134720.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240305124722736.jpg)
เอาเป็นว่ามาเอาใจช่วย "พี่พชร์ อานนท์" กันดีกว่าว่าชีจะทำสำเร็จไหมกับสงครามกะเทยไทยในครั้งนี้ ซีนที่ทุกๆ คนต้องการเห็นจะเป็นหนึ่งในซีนหนัง "พี่พชร์" หรือเปล่า ต้องคอยติดตามดูกันได้เลยจ้า
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240305124159291.webp)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240305124200133.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240305124201876.webp)