เธอคือคนพิเศษ !! "เต้ ชยพัทธ์" ยืดอกรับแมนๆ สถานะตอนนี้เป็นแฟน "แพรวา ณิชาภัทร"
เปิดตัวอย่างเป็นทางการไปเรียบร้อยแล้ว กับคู่รักคู่ใหม่ของวงการบันเทิง สวนกระแสดาราพากันเลิกปี 2024 ไปเลยทีเดียว สำหรับ "แพรวา ณิชาภัทร" กับ "เต้ ชยพัทธ์" โดยก่อนหน้านี้สาว "แพรวา" ได้โพสต์คลิปกระหนุงกระหนิงมีโมเมนต์น่ารักๆ คู่กัน จนทำเอาชาวเน็ตสงสัยในความสัมพันธ์ของคนทั้งคู่ ซึ่งในคลิปนี้เพื่อนๆ ของทั้งสองก็ได้เข้ามากดหัวใจพร้อมเชียร์อัพกันใหญ่ ทำให้แฟนๆ รับรู้ว่าทั้งสองกำลังคบกันอยู่แน่นอน เพียงแต่ว่ายังไม่บอกแบบออกสื่อเท่านั้น
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240305100826327.jpg)
ล่าสุด เจอตัวหนุ่ม "เต้ ชยพัทธ์" พี่ๆ สื่อจึงไม่ปล่อยให้หลุดมือรีบดึงตัวมาถามไถ่ว่าตกลงอะไรยังไงกัน ? โดยนักแสดงหนุ่มก็ชี้แจงพร้อมแจ้งสถานะว่าตอนนี้เจ้าตัวและ "แพรวา" สนิทสนมกันและกำลังอยู่ในขั้นของการศึกษาดูใจ และเล่าถึงจุดเริ่มต้นของรักครั้งนี้ว่าเกิดขึ้นเพราะเพื่อนๆ เชียร์ พอได้คุยก็ยิ่งรู้สึกว่ามีอะไรหลายๆ อย่างที่ทำให้เข้ากันได้ง่าย ตอนนี้สถานะเรียกแฟนได้เลย แถมคลั่งรักหนักมากเสียด้วย
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240305101142338.jpg)
"จริงๆ มันหวานมาตั้งแต่ก่อนวาเลนไทน์แล้วครับ ผมกับเขามีเพื่อนกลุ่มเดียวกัน เราได้ไปเจอที่ร้านอาหาร เพื่อนๆ คิดว่าน่าจะเข้ากันได้เลยแนะนำให้ได้รู้จักกันครับ สำหรับผมมองว่าก็เป็นจังหวะที่ดีอยู่แล้ว เพราะเขาก็เป็นสเปกที่ผมชอบ ผมชอบคนตัวเล็กครับ พอได้คุยเราก็รู้สึกว่าเข้ากันได้ดี หลังจากผ่านเวลามาประมาณ 2 เดือนตอนนี้ผมกับ แพรวา เป็นแฟนกันครับ"
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240305101238569.jpg)
“เขาเป็นคนน่ารักมากนะครับ ดูแล เทกแคร์ดีมาก เราคบกันมาสักระยะหนึ่งแล้วครับ พอคุยจนมั่นใจเราก็เลยตกลงกันว่าจะเปิดตัวให้ทุกคนได้รู้ หลังจากนั้นเพื่อนๆ ก็แซวกันใหญ่เลย โดยเฉพาะในงานวันนี้ (งานแถลงข่าวฟุตบอลช่อง 3) ทุกคนที่เจอผมก็จะเข้ามาแซวตามในคลิปที่ แพรวา ถ่ายครับ (หัวเราะ) ...
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240305101447436.jpg)
“หลังจากที่เปิดตัวผมก็แฮปปี้ครับ ตัวผมเองแฮปปี้อยู่แล้ว และทุกคนแฮปปี้ผมเองก็ยิ่งแฮปปี้ครับ ซึ่งเราก็คุยตกลงกันว่าจะเอายังไงดี ซึ่งเห็นตรงกันว่าจะไม่ปิดความรักครั้งนี้ เขาเคยบอกว่าเขาไม่ค่อยสมหวังเรื่องรัก ซึ่งผมเองก็บอกกับเขาว่าผมเองก็ทุ่มเทกับเขาไม่แพ้ใคร ตอนนี้ก็พยายามดูแลเขาเท่าที่จะทำได้ เป้าหมายตอนนี้สำหรับผมก็รักจริงหวังแต่งอยู่แล้ว แต่ก็ต้องใช้เวลาคุยกันไปเรื่อยๆ ก่อนครับ”
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240305101526367.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240305101527152.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240305101528479.jpg)