นานๆ ทีจะได้เจอกัน “เนย ปภาดา” เปิดภาพกอด-หอม คุณยายสุดที่รัก พร้อมอวยพรวันเกิดแสนอบอุ่น ด้านแฟนๆ ร่วมชื่นชมและอวยพรอย่างคับคั่ง
เพิ่งจะผ่านพ้นช่วงที่ได้รับกำลังใจจากแฟนๆ มาอย่างคับคั่ง สำหรับนางเอกสาว “เนย ปภาดา กลิ่นสุมาลย์” หลังจากที่เจ้าตัวได้ออกมาเปิดเผยว่าได้ยุติความสัมพันธ์ฉันท์สามีภรรยากับ “ดร.เจ” อดีตสามี ไปตั้งแต่ต้นปี 2566
และล่าสุด (3 มี.ค. 2567) สาวเจ้าก็ได้เปิดโพสต์อวดโมเมนต์อบอุ่นหัวใจ ด้วยภาพกลับไปหอม กลับไปกอดคุณยายสุดที่รักที่บ้าน จ.ชัยภูมิ พร้อมกันนี้สาวเนยก็ได้เผยภาพพร้อมกับข้อความผ่านทางอินสตาแกรมส่วนตัวเอาไว้ว่า...
“ตอนเด็กๆ ช่วงวัยกำลังหัดพูด ยายเป็นคนเลี้ยงเนยมา ภาษาแรกที่พูดได้เลยเป็น ภาษาอีสาน แล้วก็จำติดตัวมาจนทุกวันนี้..นานๆ ทีเราจะได้เจอกัน แต่ยายจะคอยเปิดทีวีไว้ รอดูหลาน..ครั้งนี้กลับมากอดยาย หอมยายให้ชื่นใจ บอกรักยาย..สุขสันต์วันเกิดนะจ้ะยายจ๋า อยู่ดีมีแฮงเด้อจ้า”
ท่ามกลางเหล่าแฟนๆ ที่เข้ามาคอมเมนต์ชื่นชมความน่ารักของยาย-หลาน พร้อมกับอวยพรวันเกิด และขอให้คุณยายสุขภาพร่างกายแข็งแรงกันอย่างล้นหลาม
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240304055611566.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240304055612665.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240304055613535.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240304055614116.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240304055615272.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240304055628286.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240304055630674.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240304055629140.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240304055631857.jpg)
ขอบคุณอินสตาแกรม : noeypaphada