"ปู ชุลีพร" ส่งซิงเกิลใหม่ "ชู้รู้งาน" ฟาดหน้าฟาดใจ คนที่มีโลกหลายใบ!!!
คัมแบ็กสู่วงการเพลงลูกทุ่งอีกครั้ง หลังจากห่ายหายไปนานถึง 16 ปีเต็ม กับศิลปินลูกทุ่งสาวสลาตันอย่าง "ปู ชุลีพร" เจ้าของเพลงฮิต "สะโพกสลาตัน" เพลงประกอบละครดัง "สาวน้อยคาเฟ่" กลับมาครั้งนี้ ปู ชุลีพร มาพร้อมซิงเกิลใหม่ในรอบ 16 ปี ที่พร้อมฟาดหน้า ฟาดใจ คนที่มีโลกหลายใบ กับเพลง "ชู้รู้งาน" ที่นำเสนอถึงอีกแง่มุมนึงของโลกอีกใบ แต่ไม่สนับสนุน หรือส่งเสริมความรักแบบนี้
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240304031030770.jpg)
โดย "ปู ชุลีพร" เผยถึงการทำงานเพลงครั้งแรกในรอบ 16 ปีนี้ว่า
"หายไป 16 ปี ก็คิดถึงเวที คิดถึงการร้องเพลงค่ะ หลายคนถามว่า หายไปทำอะไรมา ปูก็ไปทำธุรกิจเกี่ยวกับร้านอาหาร ขายอาหารค่ะ แต่ตอนนี้ทำน้ำจิ้มซีฟู้ดแซ่บๆ ขายส่งอยู่ค่ะ ก็ฝ่าฟันมรสุมมาพอสมควร ล้มลุกคลุกคลานบ้าง ไม่ได้ร้องเพลงเลย คิดถึงค่ะ ตั้งใจอยากกลับมาทำเพลง พอดีจังหวะที่ได้เพลง "ชู้รู้งาน" มา มันบังเอิญมาก ฟังแล้วชอบ ก็เลยเลือกเพลงนี้ค่ะ ....
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240304031117629.jpg)
... เพลงนี้คำร้อง-ทำนองโดย เบศ นฤเบศ (เบศ วงสวัสดี) และเรียบเรียงดนตรีโดย "อ. มาร์ค ใบเตย" ค่ะ เป็นเพลงที่มีจังหวะเบา ๆ เนื้อหาก็ประมาณว่าผู้หญิงคนนึงตกเป็นโลกอีกใบของผู้ชายด้วยความรักอะไรประมาณนี้ค่ะ แต่บอกเลยว่า ปูไม่ได้สนับสนุนเรื่องแบบนี้นะคะ แต่ถ่ายทอดอีกมุมนึง เผื่อจะจี้ใจของคนที่มีโลกหลายใบ หรือคนที่เป็น 1 ในจักรวาลความรักของอีกคนค่ะ ฟาดได้ฟาดค่ะ...
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240304031228650.jpg)
... กลับมาทำงานเพลงครั้งนี้เหมือนเริ่มใหม่หมด เราต้องซ้อมร้องเพลงหนักมาก เพราะที่ผ่านมาเราหยุดร้องไปเลย ก็ต้องทำการบ้านให้หนักและเยอะขึ้น เพลงนี้ปูมีส่วนร่วมในการที่ปรับคำร้องบางส่วนเพื่อให้เข้าปากเรา ในสไตล์เรามากขึ้นตอนอัดเพลง ซึ่งทั้ง อ.มาร์ค และน้องเบศคนเขียนเพลงก็น่ารักมาก ให้เราได้มีส่วนร่วม และนำเสนอค่ะ ฝากติดตาม และให้กำลังใจนักร้องใหม่คนนี้ด้วยนะคะ (ยิ้ม) กลับมาด้วยความรัก และความตั้งใจในการผลิตงานเพลงมาก ๆ เลยค่ะ ขอบคุณค่ะ"
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240304031249620.jpg)
MV "ชู้รู้งาน"
https://youtu.be/xHIVW17slQg?si=fMm4puetEgJdTIP9
สามารถติดตามความเคลื่อนไหวของ "ปู ชุลีพร" ได้ที่
FB, IG, TIKTOK และ YOUTUBE : "ปู ชุลีพร"