ชาวเน็ตแห่ส่งกำลังใจ "กัน จอมพลัง" ช็อกใจหาย หลังหมอแจ้งข่าวอาการป่วยของ "น้องหมี่เกี๊ยว" ลูกสาวตัวน้อยมีโอกาสเป็น "โรคพุ่มพวง"
เมื่อเวลา 19.41 น. วันที่ 13 ก.พ.67 ที่ผ่านมา นายกัณฐัศว์ พงศ์ไพบูลย์เวชย์ หรือ "กัน จอมพลัง" อินฟลูเอนเซอร์ชื่อดัง ที่มาเป็นกระบอกเสียงให้ประชาชนที่ตกทุกข์ได้ยาก โพสต์ภาพกับลูกสาวตัวน้อยพร้อมข้อความผ่านเพจ กันจอมพลัง ช่วยสู้ ระบุว่า "หมี่เกี๊ยว เป็นลมพิษเรื้อรังมากว่า 2 เดือนเข้า รพ. ตลอด จนเมื่อไข้ขึ้นสูง 40+ ส่งเข้า รพ. ด่วนจน 9 โมงวันนี้คุณหมอบอกกับภรรยาผมว่าหมี่เกี๊ยวมีโอกาสเป็นโรคพุ่มพวง ทำผมช็อกมาก ๆใจหายทั้งวัน สงสารหมี่เกี๊ยวมาก ๆ ที่ต้องมาเจออะไรแบบนี้ ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์และความดีที่ป๊ะป๋าทำช่วยปกป้องคุ้มครองหมี่เกี๊ยว จอมพลัง ให้ปลอดภัยด้วยครับ ป๊ะป๋ารัก หมี่เกี๊ยว จอมพลัง นะครับลูก ป๊ะป๋าขอโทษที่ไม่ค่อยมีเวลาได้อยู่ดูแลนู๋นะครับลูก"
ต่อมาเวลา 22.30 น. กัน จอมพลัง โพสต์อีกว่า "นักสู้ของป๊ะป๋า นู๋จะผ่านมันไปได้แน่นอน ขอบคุณทุกคนที่รักและเป็นกำลังใจให้หมี่เกี๊ยวครับ"
ทั้งนี้ได้มีชาวเน็ตเข้าไปให้กำลังใจเป็นจำนวนมาก ส่วนใหญ่บอกว่า ขอให้พระคุ้มครอง เทวดาคุ้มครอง บุญรักษานะคะ ขอให้น้องหมี่เกี๊ยวอาการดีขึ้น หายไว ๆ"