จริงหรือไม่ ใช่หรือเปล่า ? "ไพบูลย์" สลัดรัก "กระต่าย"
กลายเป็นข่าวดังที่กำลังถูกจับตาอยู่ในขณะนี้ สำหรับ "กระต่าย พรรนิภา" ที่อยู่ก็โพสต์แคปชั่นเศร้า แถมขึ้นสถานะโสด ซึ่งระยะหลังๆ มานี้ทั้งสองไม่ค่อยจะหวานออกสื่อสักเท่าไร จึงทำเอาหลายคนมองว่าชีวิตคู่มีปัญหาถึงขั้นเลิกรากับ "ไพบูลย์ แสงเดือน" ไปแล้วก็เป็นได้
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240109040528897.jpg)
ย้อนกลับไปเมื่อวันที่ 1 มกราคม 2567 มีคนสังเกตเห็นว่า "ไพบูลย์" ได้เข้ามาเปลี่ยนภาพปกในเฟซบุ๊กของตนเองเป็นรูปครอบครัว แต่ไม่นานก็เปลี่ยนไปเป็นรูปเพื่อนสมัยเรียนแทน อีกทั้งยังมีการโพสต์ภาพตอนออกกำลังกาย พร้อมแคปชั่นน่าสงสัยว่า “คนไม่ใช่ทำอะไรก็ผิด”
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240109040811624.jpg)
ต่อมา "กระต่าย พรรณนิภา" ก็ได้ออกมาโพสต์ไอจี ด้วยข้อความชอบกลๆ ว่า “เมื่อหัวใจคุณแตกสลาย หัวใจคุณจะเริ่มทำงาน” และ “อกอ้ายหัก” จนทำให้หลายคนเดาว่าเธอกับสามีอาจถึงคราวขาเตียงหัก ยุติความสัมพันธ์กันเรียบร้อยแล้ว
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240109040923692.webp)
งานนี้ "ไพบูลย์ แสงเดือน" ก็ได้ออกมาเคลื่อนไหวด้วยการคอมเมนต์ในเฟซบุ๊กสั้นๆ แต่ได้ใจความว่า “แนะ ว่าไปอีกหละ พวกข่อยคือบ่ทันเป็นหยังอยู่ คือบ่ทันฮู้ หมู่เจ้าคือฮู้แล้ว 555555” ซึ่งเป็นการยืนยันว่า ทั้งคู่ยังรักและอยู่ด้วยกันดี ไม่ได้มีปัญหาตามที่เป็นข่าวลือแต่อย่างใด เอ้า วงแตกแยกไปส่องเรื่องอื่นต่อกันเถอะ
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240109041125337.webp)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240109041126686.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240109041137472.jpg)