คอยมอบน้ำใจให้เจ้าหน้าที่ชายแดนมาอย่างยาวนานสำหรับ “เหมี่ยว ปวันรัตน์ นาคสุริยะ” นักแสดง ผู้กำกับละครคุณภาพชื่อดัง ที่ล่าสุดได้โพสต์ภาพเลี้ยงหมูกระทะเจ้าหน้าที่ชายแดน โดยเจ้าตัวได้เผยว่า
“หมูกระทะและเครื่องดื่มเพื่อเจ้าหน้าที่ชายแดนไปถึงเรียบร้อย เป็นของขวัญปีใหม่จากพวกเรา พี่น้องตชด.ทั้ง 7 ฐานปฎิบัติการฝากขอบคุณทุกท่านมาด้วยจ้า ขอบคุณน้าหมู บดินทร์ จันทร์ศรีคำ ที่เป็นสะพานบุญ”
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240109093455261.jpeg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240109093512322.jpeg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240109093513348.jpeg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240109093514511.jpeg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240109093514455.jpeg)