ตอนคบกันมันดีมาก “เมรี คัมภีร์” รับโง่-ความรักทำให้ตาบอดจนมองไม่เห็นความจริง เข้าใจผิดคิดว่าฝ่ายชายโตและดีขึ้นแล้ว หลังโดนคอมเมนต์ถามทำไมไม่รู้พฤติกรรม
กำลังเป็นประเด็นเดือดที่ถูกชาวเน็ตจับตามองอยู่ต่อเนื่องเลยทีเดียว สำหรับประเด็นของ “แอมมี่ The bottom blues” และ “เมรี คัมภีร์” ซึ่งท่ามกลางกระแสดราม่าสุดเดือดและตอบโต้กันไปมาของทั้ง 2 ฝ่าย
ล่าสุดวานนี้ (7 ม.ค.2567) “เมรี” ก็ได้แคปภาพคอมเมนต์จาก Tiktok ส่วนตัวมาโพสต์ลงเฟซบุ๊ก หลังจากที่มีคนคอมเมนต์ถามเธอว่า... “ทุกคนรู้ว่า ผช. คือ red flag ตั้งแต่นางมีลูกคนแรกแล้ว ทำไมมีแต่แฟนใหม่ที่ไม่รู้”
ซึ่งภายในภพคอมเมนต์สาวเมรีก็ได้ตอบกลับไปว่า “เพราะตอนคบกัน มันดีมากจนเราเชื่อและเข้าใจ (ผิด) ว่าปัจจุบันเขาคงโตขึ้นและดีขึ้นแล้ว ถ้ารักใครสักคนจริงๆ คุณจะเข้าใจค่ะ”
นอกจากนี้สาวเจ้าก็ยังได้ระบุแคปชั่นกำกับภาพคอมเมนตืดังกล่าวเอาไว้อีกครั้งว่า... “เมเห็นมีคอมเมนต์แนวนี้เยอะ เมขอตอบตรงนี้ไว้เลยแล้วกัน... เมโง่ค่ะ ความรักทำให้เมตาบอด จนมองไม่เห็นความจริง”
งานนี้ก็มีเหล่าชาวเน็ตที่ติดตามเรื่องราวของทั้งคู่เข้ามาคอมเมนต์ส่งกำลังใจให้กับเธอกันอย่างล้นหลาม
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240108043119564.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240108043120403.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240108043150613.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240108043151786.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240108043152254.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240108043154431.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240108043153683.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20240108043155519.jpg)
ขอบคุณอินสตาแกรม : mayreekampee