"หมอพีม" ภรรยา "หมอกฤตไท" โพสต์เฟซบุ๊กหลังสูญเสียระบุ "ขอบคุณนะที่รัก ภูมิใจในตัวพี่ไทเสมอและตลอดไป"
จากกรณี นายไทภัทร ธนสมบัติกุล คุณพ่อของ นพ.กฤตไท ธนสมบัติกุล อายุ 29 ปี เจ้าของเพจ "สู้ดิวะ" ได้แจ้งการเสียชีวิตของ นพ.กฤตไท ภายหลังต่อสู้โรคมะเร็งปอดระยะสุดท้ายมานานกว่า 1 ปี ต่อมา เพจสู้ดิวะ ได้มีการเคลื่อนไหวโดยแอดมินเพจได้โพสต์ "บทส่งท้าย จากคุณหมอกฤตไท" ร่ายยาวสรุปบทเรียนจากมะเร็งในช่วงที่อยู่ด้วยกันมาคงสรุปได้ว่า "ชีวิตไม่แน่นอน สุดท้ายเราทุกคนจะต้องตาย จงอยู่กับปัจจุบัน ใช้แต่ละวันให้เหมือนวันสุดท้าย ถ้ามีอะไรที่ทำเพื่อคนอื่นได้ ก็แบ่งปันความโชคดีให้เขาบ้าง และไม่ว่าชีวิตจะเลวร้ายแค่ไหน อย่าหมดหวังกับชีวิตเด็ดขาด"
ล่าสุด "หมอพีม" ภรรยาของ นพ.กฤตไท ได้แชร์โพสต์จากเพจ สู้ดิวะ พร้อมโพสต์ข้อความสั้น ๆผ่านเฟซบุ๊กส่วนตัว ระบุว่า " ขอบคุณนะที่รัก ภูมิใจในตัวพี่ไทเสมอและตลอดไป"
ทั้งนี้ได้มีคนเข้าไปให้กำลังใจ "หมอพีม"เป็นจำนวนมาก