คู่จิ้นสายแฟ “มอส-แบงค์” นำเทรนด์ใส่ผ้าไหมไทยพร้อมเครื่องประดับแบรนด์ดังของไทย ถ่ายแฟชั่นเฉิดฉายกลางแลนด์มาร์คดัง ‘หอไอเฟล’ ฝรั่งเศส
สองหนุ่มคู่จิ้นสายแฟ มอส - ภาณุวัฒน์ โสประดิษฐ และ แบงค์ - มณฑป เหมตาล จากซีรีส์ มังกรกินใหญ่ (Big Dragon The Series) ค่าย Star Hunter Entertainment สร้างความภูมิใจนำเทรนด์ใส่ผ้าไหมไทยลักชัวรี่แบรนด์ดัง VANUS FIRST พร้อมเครื่องประดับแบรนด์ SARRAN ที่ทำ รัดเกล้า ให้ ลิซ่า ใส่ ในมิวสิกวิดีโอ LALISA เพื่อใส่ถ่ายแบบกลางแลนด์มาร์คดัง ‘หอไอเฟล’ ประเทศฝรั่งเศส ก่อนที่จะควงคู่เสิร์ฟความฟินให้อินเตอร์แฟนได้จิ้นในงาน MosBank on a walk in Paris นับเป็นการจัดแฟนมีตคู่ครั้งแรก ที่ ปารีส อีกด้วย
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20230712062556582.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20230712062554183.jpg)
โดยในแฟชั่นเซ็ทนี้ “มอส” ใส่ชุดสีครีม ในขณะที่ “แบงค์” มาในชุดสีชมพูอ่อน พร้อมเครื่องประดับที่แสดงความเป็นไทยเห็นภาพที่ถ่ายออกมา แล้วโพสต์ในอินสตาแกรม @moslhong ของ “มอส” เรียกได้ว่าเพอร์เฟคสุดๆ ทั้งชุด ทั้งวิว สวยปังไปหมด ชนิดไม่มีที่ติเลยจ้า
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20230712062610211.jpg)
![](https://www.newtv.co.th/images/content/ct_20230712062611500.jpg)
#MosBankFashionInParis #MosBank #BigDragonTheSeries #StarHunterEntertainment