"มัลลิกา" หนุน "ปรพล อดิเรกสาร "สู้ศึกเลือกตั้ง ส.ส.สระบุรี เขต 1 ชูบ้านนี้เป็นคนดีทั้งบ้าน
เมื่อวันที่ 8 มี.ค.66 ดร.มัลลิกา บุญมีตระกูล มหาสุข ส.สบัญชีรายชื่อ พรรคประชาธิปัตย์ (ปชป.) กล่าวว่า หนึ่งในจำนวน อดีต ส.ส.ที่ไหลเข้าพรรคประชาธิปัตย์ เปิดตัวแล้วเดินหน้าลงเลือกตั้งครั้งที่จะถึงนี้มีชื่อนายปรพล อดิเรกสาร อดีต ส.ส. บุตรชายของ นายปองพล อดิเรกสารอดีตรองนายกรัฐมนตรี และ รมว.ศึกษาธิการโดยนายปรพลจะลงเลือกตั้ง ส.ส.สระบุรี เขต 1 ในนามพรรคประชาธิปัตย์ ซึ่งเป็นพื้นที่เดิมของปรพลเมื่อครั้งดำรงตำแหน่ง ส.ส.มาหลายสมัย นายปรพลเป็นคนเก่งและร่วมงานกับทุกคนได้ด้วยศักยภาพความรู้ ความสามารถ ที่สำคัญคือทำงานพื้นที่อย่างหนักต่อเนื่องจากนายปองพลมายาวนานเป็น ส.ส. ที่ชาวบ้านรักมากคนหนึ่งและทำพื้นที่มาตลอด นอกจากนั้นยังมีบทบาทเป็นโฆษกคณะกรรมาธิการการต่างประเทศ สภาผู้เเทนราษฎร รองประธานเเละโฆษกคณะกรรมาธิการการคมนาคม สภาผู้เเทนราษฎร กรรมาธิการการพัฒนาเศรษฐกิจ สภาผู้เเทนราษฎร ประสบการณ์งานด้านการเมือง เช่น กรรมการที่ปรึกษา รมว.ต่างประเทศ ที่ปรึกษา รมว.เกษตรเเละ สหกรณ์ ที่ปรึกษา รมว.ท่องเที่ยวเเละกีฬา ที่ปรึกษา รมว.ดิจิทัลเพื่อเศรษฐกิจเเละสังคม คณะที่ปรึกษารองนายกรัฐมนตรี
"เขาเป็นหนึ่งในอดีต ส.ส. จากพรรคการเมืองอื่นที่ไหลเข้าสังกัดพรรคประชาธิปัตย์ เพราะมั่นใจต่อการทำงานของนายจุรินทร์ ลักษณวิศิษฏ์ รองนายกรัฐมนตรี และ รมว.พาณิชย์ หัวหน้า ปชป. และนายเฉลิมชัย ศรีอ่อน รมว.เกษตรฯ เลขาธิการพรรค มาตลอด 4 ปีนี้ ประกอบกับเห็นว่าพรรคประชาธิปัตย์สามารถทำงานอย่างเอาจริงเอาจังผลักดันนโยบายได้จนประสบความสำเร็จเป็นประโยชน์ต่อประชาชนได้ทุกนโยบายที่ประกาศต่อรัฐสภา นอกจากนั้นแล้วพรรคประชาธิปัตย์ยังเป็นสถาบันการเมืองตัวอย่างที่ดำรงอยู่อย่างมั่นคงพร้อมเปิดโอกาสให้คนทุกภาคส่วนมีส่วนร่วมในการทำงานการเมืองไม่ว่าจะเป็นบทบาทใดและกับเราก็คุ้นเคยกันดีเพราะดิฉันเองก็เคยร่วมงานกับคุณพ่อ คือคุณปองพล อดิเรกสาร บ้านนี้เป็นคนดีกันทั้งบ้าน " ดร.มัลลิกา กล่าว