นายกฯมาทำงานแล้วนำถก ครม. มือขวาบวมอักเสบยังเจ็บแผลนิดหน่อย สวมผ้าพยุงแขน มือยังปักเข็มน้ำเกลือ
เมื่อเวลา 08.15 น. วันที่ 7 มี.ค. 66 ที่ตึกไทยคู่ฟ้า ทำเนียบรัฐบาล พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี และ รมว.กลาโหม เดินทางมาเป็นประธานการประชุมคณะรัฐมนตรี (ครม.) ตามปกติ ภายหลังออกจาก รพ.พระมงกุฎเกล้า เพื่อรักษาอาการมือขวาบวมจากการอักเสบ เป็นเวลา 3 วัน
จากนั้นเวลา 09.09 น. นายกรัฐมนตรี เดินลงจากตึกไทยคู่ฟ้า ไปยังตึกสันติไมตรี เพื่อเป็นประธานการประชุม ครม. โดยนายกฯ ได้โบกมือซ้ายทักทายสื่อมวลชน โดยสื่อมวลชนสอบถามนายกฯ ว่ายังปวดหรือตึงที่แผลอยู่หรือไม่ พล.อ.ประยุทธ์ กล่าวอย่างอารมณ์ดีว่า ก็ดีขึ้นเยอะ เจ็บแผลนิดหน่อย ก็ต้องทำงานนะ งานมันเยอะแต๊งกิ้ว