อิ่มเอมหัวใจเป็นที่สุด สำหรับเจ้าพ่อเพลงเศร้า บอย พีซเมคเกอร์ ที่ได้ร่วมเป็นหนึ่งในแขกรับเชิญคนพิเศษ ในคอนเสิร์ตของ แจ้ ดนุพล ที่มอบของขวัญแซยิด จัดคอนเสิร์ต "ที่สุดของเพลงแจ้" เซอร์ไพรส์แฟนเพลงวัยเก๋าให้หายคิดถึง ซึ่งเป็น คอนเสิร์ตที่รวบรวมผลงานเพลงเพราะ ๆ ที่ "แจ้" แต่งเนื้อเพลงและทำนองเองทั้งหมด ร่วมกับแขกรับเชิญสุดพิเศษอีกมากมาย ซึ่งงานนี้ หนุ่มบอย พอรู้ว่าได้รับเกียรติให้ขึ้นเวทีคอนเสิร์ตครั้งนี้ก็รีบจัดตารางเวลาเตรียมตัวซุ่มซ้อมทันที พร้อมยังได้เปิดใจที่ได้มาร่วมในคอนเสิร์ตของศิลปินในดวงใจมาด้วยว่า
"ดีใจและเป็นเกียรติ ที่ได้เป็น1ในคนที่จะได้ร้องเพลงของ พี่แจ้ ในคอนเสิร์ตของพี่แจ้ครับ
คนรักพี่แจ้ห้ามพลาดนะครับ รีบจองบัตรด่วนๆเลย
**พี่เเจ้ร้องด้วยครับ** #ที่สุดของเพลงแจ้ #แจ้ดนุพล #boypeacemaker"