พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และสมเด็จพระนางเจ้า ฯ พระบรมราชินี เสด็จพระราชดำเนินไปทรงเยี่ยมครอบครัวผู้เสียชีวิต ผู้บาดเจ็บจากเหตุการณ์กราดยิง ณ รพ.หนองบัวลำภู และ รพ.อุดรธานี
เมื่อวันที่ 7 ต.ค.65 สำนักพระราชวังเผยแพร่หมายกำหนดการ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และสมเด็จพระนางเจ้า ฯ พระบรมราชินี จะเสด็จพระราชดำเนินไปทรงเยี่ยมผู้บาดเจ็บจากเหตุการณ์กราดยิงที่ศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก องค์การบริหารส่วนตำบลอุทัยสวรรค์ อ.นากลาง จ.หนองบัวลำภู ณ โรงพยาบาลหนองบัวลำภู อำเภอเมืองหนองบัวลำภู จ.หนองบัวลำภู และโรงพยาบาลอุตรธานี อ.เมืองอุตรธานี จ.อุดรธานี
เวลา 18.00 น. พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และสมเด็จพระนางเจ้า ฯ พระบรมราชินี ประทับรถยนต์พระที่นั่ง เสด็จพระราชดำเนินออกจากพระที่นั่งอัมพรสถานพระราชวังดุสิต ไปยังลานจอดเครื่องบินพระที่นั่ง หน้าพระตำหนักที่ประทับ ไปยังท่าอากาศยานทหาร กองบิน 23 จ.อุดรธานี จากนั้นจะเสด็จไปทรงเยี่ยมครอบครัวผู้เสียชีวิต และบาดเจ็บ ที่ รพ.หนองบัวลำภู
ต่อมาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และสมเด็จพระนางเจ้า ฯ พระบรมราชินี จะประทับรถยนต์พระที่นั่ง เสด็จพระราชดำเนินออกจาก รพ.หนองบัวลำภูไปยัง รพ.อุดรธานี จ.อุดรธานี จากนั้นจะเสด็จไปทรงเยี่ยม ด.ช.วัย 3 ขวบที่ได้รับบาดเจ็บจากเหตุการณ์ ก่อนเสด็จพระราชดำเนินกลับ