อาลัย "จุตินันท์ ภิรมย์ภักดี" ซีอีโอบริษัทบุญรอดบริวเวอรี่ เสียชีวิตอย่างสงบที่สหรัฐฯ
เมื่อวันที่ 13 ก.ย. 65 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นายจุตินันท์ ภิรมย์ภักดี ประธานเจ้าหน้าที่บริหารและกรรมการผู้จัดการใหญ่ บริษัท บุญรอดบริวเวอรี่ จำกัด ประธานคณะกรรมการพาราลิมปิกแห่งประเทศไทย ได้เสียชีวิตอย่างสงบ ที่สหรัฐอเมริกา ภายหลังจากเดินทางไปพักรักษาด้วยอาการป่วยที่บอสตัน สหรัฐอเมริกา ส่วนรายละเอียดต่างๆ คงต้องรอแถลงการณ์อย่างเป็นทางการจากทางครอบครัวอีกครั้ง
สำหรับประวัตินายจุตินันท์ ภิรมย์ภักดี ชื่อเล่น นิดหน่อย เกิดวันที่ 9 เม.ย. 2500 เป็นบุตรของ นายจำนงค์ ภิรมย์ภักดี และ คุณหญิงสุภัจฉรี ภิรมย์ภักดี ชีวิตส่วนตัวสมรสกับ ม.ล.ปิยาภัสร์ ภิรมย์ภักดี (นามสกุลเดิม กฤดากร) มีทายาท 3 คน คือ "ตั๊น" จิตภัสร์ กฤดากร "ตุ๊ย" นันทญา และ "ต่อย" ร.ท.ณัยณพ ภิรมย์ภักดี
ประวัติการศึกษา
-มัธยมศึกษา รร.ฮอทช์คิส รัฐคอนเนคติกัต สหรัฐอเมริกา
-ปริญญาตรี เศรษฐศาสตรบัณฑิต มหาวิทยาลัยบอสตัน รัฐแมสซาชูเสต สหรัฐอเมริกา
-หลักสูตร Families in Business: From Generation to Generation บัณฑิตวิทยาลัย คณะบริหารธุรกิจ มหาวิทยาลัยฮาร์วาร์ด สหรัฐอเมริกา
-หลักสูตร Strategic Negotiations: Deal Making for the Long Term บัณฑิตวิทยาลัย คณะบริหารธุรกิจ มหาวิทยาลัยฮาร์วาร์ด สหรัฐอเมริกา
ปัจจุบันดำรงตำแหน่งประธานเจ้าหน้าที่บริหารและกรรมการผู้จัดการใหญ่ บริษัท บุญรอดบริวเวอรี่ จำกัด ตั้งแต่ปี 2563 และเป็น ประธานกรรมการ บริษัท สิงห์ เอสเตท จำกัด (มหาชน) รวมถึง ประธานกรรมการ บริษัท มิวซิกมูฟ จำกัด, ประธานกรรมการ บริษัท ซี.บี.โฮลดิ้ง จำกัด
สำหรับนายจุตินันท์นอกจากจะเป็นนักธุรกิจที่มากฝีมือแล้ว ในแวดวงการกีฬาได้อุทิศตนเพื่อนักกีฬาคนพิการไทย มาอย่างต่อเนื่องและยาวนานทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลัง
ขอบคุณภาพเพจ จุตินันท์ ภิรมย์ภักดี